22.9 C
Bengaluru
Monday, July 15, 2024

ಕರ್ನಾಟಕ ವಿಧಾನಸಭೆಗೆ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆ – 2023 :- ರಾಜ್ಯದ ಎಲ್ಲಾ ವಿಧಾನಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಿಗೆ ಚುನಾವಣಾಧಿಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಹಾಯಕ ಚುನಾವಣಾಧಿಕಾರಿಗಳ ನೇಮಕ.

ರಾಜ್ಯದ ಜನತೆ ಹಾಗೂ ಜನಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳು ತುಂಬಾ ಕಾತುರದಿಂದ ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದ ಕರ್ನಾಟಕ ವಿಧಾನಸಭೆಗೆ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆ – 2023 ರ ಬಗ್ಗೆ ಕೊನೆಗೂ ಒಂದು ಆದೇಶ ಹೊರಬಿದ್ದಿದೆ, ಈ ವಿಷಯವು ರಾಜ್ಯದ ರಾಜಕೀಯ ಸ್ಥಿತಿ-ಗತಿಗಳ ವೇಗವನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸಲಿದೆ. ಆ ವಿಷಯವೇನೆಂದರೆ ,ಮುಂಬರುವ ರಾಜ್ಯ ವಿಧಾನಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಸಿದ್ಧತೆಗಳನ್ನು ಚುರುಕುಗೊಳಿಸಿರುವ ಕೇಂದ್ರ ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗ, ಇದೀಗ ರಾಜ್ಯದ ಎಲ್ಲಾ 224 ವಿಧಾನಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಿಗೆ ಚುನಾವಣಾಧಿಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಹಾಯಕ ಚುನಾವಣಾಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ನೇಮಕ ಮಾಡಿದೆ.

ಈ ಸಂಬಂಧ ರಾಜ್ಯ ಮುಖ್ಯ ಚುನಾವಣಾಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಪತ್ರ ಬರೆದು ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿರುವ ಕೇಂದ್ರ ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗವು, ವಿವಿಧ ಇಲಾಖೆಯ ಹಿರಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಚುನಾವಣಾಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನಾಗಿ ಮತ್ತು ತಹಶೀಲ್ದಾರ್ ಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಇತರೆ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಸಹಾಯಕ ಚುನಾವಣಾಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನಾಗಿ ನಿಯೋಜನೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಚುನಾವಣೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸಿದ್ಧತೆ ಕಾರ್ಯದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಿದ್ದಾರೆ. ಜಿಲ್ಲಾಧಿಕಾರಿಗಳು ಜಿಲ್ಲಾ ಚುನಾವಣಾಧಿಕಾರಿಗಳಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲಿದ್ದು, ಅವರಿಗೆ ಪೂರಕವಾಗಿ ಚುನಾವಣಾಧಿಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಹಾಯಕ ಚುನಾವಣಾಧಿಕಾರಿಗಳು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲಿದ್ದಾರೆ.

ಚುನಾವಣಾಧಿಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಹಾಯಕ ಚುನಾವಣಾಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲಿಯೇ ರಾಜ್ಯ ಮುಖ್ಯ ಚುನಾವಣಾಧಿಕಾರಿ ಕಚೇರಿಯಿಂದ ತರಬೇತಿಯನ್ನು ಸಹ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

Name of the Constituency
Returning Officer
1-Nippani
2-Chikkodi-Sadalga
3-Athani
4-Kagwad
5-Kudachi (SC)
6-Raybag (SC)
7-Hukkeri
8-Arabhavi
9-Gokak
10-Yemkanmardi (ST)
11-Belgaum Uttar
12-Belgaum Dakshin
13-Belgaum Rural
14-Khanapur
15-Kittur
16-Bailhongal
17-Saundatti Yellamma
18-Ramdurg
19-Mudhol (SC)
20-Terdal
21-Jamkhandi
22-Bilgi
23-Badami
24-Bagalkot
25-Hungund
26-Muddebihal
27-Devar Hippargi
28-Basavana Bagevadi
29-Babaleshwar
30-Bijapur City
31-Nagthan (SC)
32-Indi
33-Sindgi
34-Afzalpur
35-Jewaragi
36-Shorapur (ST)
37-Shahapur
38-Yadgir
39-Gurmitkal
40-Chittapur (SC)
41-Sedam
42-Chincholi (SC)
43-Gulbarga Rural (SC)
44-Gulbarga Dakshin
45-Gulbarga Uttar
46-Aland
47-Basavakalyan
48-Homnabad
49-Bidar South
50-Bidar
51-Bhalki
52-Aurad (SC)
53-Raichur Rural (ST)
54-Raichur
55-Manvi (ST)
56-Devadurga (ST)
57-Lingsugur (SC)
58-Sindhanur
59-Maski (ST)
60-Kushtagi
61-Kanakagiri (SC)
62-Gangawati
63-Yelburga
64-Koppal
65-Shirahatti (SC)
66-Gadag
67-Ron
68-Nargund
69-Navalgund
70-Kundgol
71-Dharwad
72-Hubli-Dharwad-East (SC)
73-Hubli-Dharwad-Central
74-Hubli-Dharwad-West
75-Kalghatgi
76-Haliyal
77-Karwar
78-Kumta
79-Bhatkal
80-Sirsi
81-Yellapur
82-Hangal
83-Shiggaon
84-Haveri (SC)
85-Byadgi
86-Hirekerur
87-Ranibennur
88-Hadagalli (SC)
89-Hagaribommanahalli (SC)
90-Vijayanagara
91-Kampli (ST)
92-Siruguppa (ST)
93-Bellary (ST)
94-Bellary City
95-Sandur (ST)
96-Kudligi (ST)
97-Molakalmuru (ST)
98-Challakere (ST)
99-Chitradurga
100-Hiriyur
101-Hosadurga
102-Holalkere (SC)
103-Jagalur (ST)
104-Harapanahalli
105-Harihar
106-Davanagere North
107-Davanagere South
108-Mayakonda (SC)
109-Channagiri
110-Honnali
111-Shimoga Rural (SC)
112-Bhadravati
113-Shimoga
114-Tirthahalli
115-Shikaripura
116-Sorab
117-Sagar
118-Byndoor
119-Kundapura
120-Udupi
121-Kapu
122-Karkal
123-Sringeri
124-Mudigere (SC)
125-Chikmagalur
126-Tarikere
127-Kadur
128-Chikkanayakanahalli
129-Tiptur
130-Turuvekere
131-Kunigal
132-Tumkur City
133-Tumkur Rural
134-Koratagere (SC)
135-Gubbi
136-Sira
137-Pavagada (SC)
138-Madhugiri
139-Gauribidanur
140-Bagepalli
141-Chikkaballapur
142-Sidlaghatta
143-Chintamani
144-Srinivaspur
145-Mulbagal(SC)
146-Kolar Gold Field (SC)
147-Bangarapet (SC)
148-Kolar
149-Malur
150-Yelahanka
151-K.R. Pura
152-Byatarayanapura
153-Yeshvanthapura
154-Rajarajeshwarinagar
155-Dasarahalli
156-Mahalakshmi Layout
157-Malleshwaram
158-Hebbal
159-Pulakeshinagar(SC)
160-Sarvagnanagara
161-C.V. Raman Nagar (SC)
162-Shivajinagar
163-Shanti Nagar
164-Gandhi Nagar
165-Rajaji Nagar
166-Govindraj Nagar
167-Vijay Nagar
168-Chamrajpet
169-Chickpet
170-Basavanagudi
171-Padmanaba Nagar
172-B.T.M Layout
173-Jayanagar
174-Mahadevapura (SC)
175-Bommanahalli
176-Bangalore South
177-Anekal (SC)
178-Hosakote
179-Devanahalli (SC)
180-Doddaballapur
181-Nelamangala (SC)
182-Magadi
183-Ramanagaram
184-Kanakapura
185-Channapatna
186-Malavalli (SC)
187-Maddur
188-Melukote
189-Mandya
190-Srirangapatna
191-Nagamangala
192-Krishnarajpet
193-Shravanabelagola
194-Arsikere
195-Belur
196-Hassan
197-Holenarasipur
198-Arkalgud
199-Sakleshpur (SC)
200-Belthangady
201-Moodabidri
202-Mangalore City North
203-Mangalore City South
204-Mangalore
205-Bantval
206-Puttur
207-Sullia (SC)
208-Madikeri
209-Virajpet
210-Piriyapatna
211-Krishnarajanagara
212-Hunsur
213-Heggadadevankote (ST)
214-Nanjangud (SC)
215-Chamundeshwari
216-Krishnaraja
217-Chamaraja
218-Narasimharaja
219-Varuna
220-T. Narasipur (SC)
221-Hanur
222-Kollegal (SC)
223-Chamarajanagar
224-Gundlupet
Managing Director, Smart City, Belagavi
Assistant Commissioner, Chikkodi Sub-Division, Belagavi
Joint Director of Agriculture, Belagavi
Special Land Acquisition Officer, Hipparagi Barrage, Athani, Belagavi
Special Land Acquisition Officer Hidakal Dam, Belagavi
Deputy Secretary-II, Zilla Panchayath, Belagavi
Deputy Secretary-I (Administration), Zilla Panchayat, Belagavi
Assistant Commissioner, Bailhongal Sub-Division, Belagavi
Special Deputy Commissioner, Land Acquisition, (Malaprabha &
Ghataprabha Projects), Belagavi
Assistant Commissioner, Belagavi Sub-Division, Belagavi
Council Secretary, Belgavi Mahangara Palike, Belagavi
Commissioner, City Corporation, Belagavi
Commissioner, Belagavi Urban Development Authority, Belagavi
Special Land Acquisition Officer, NHA-1, Belagavi
Special Land Acquisition Officer, Belagavi Urban Development Authority,Belagavi
Administrator CADA, Belagavi
Deputy Director, Animal Husbandry & Veterinary Services, Belagavi
Deputy Administrator CADA, Belagavi
Special Deputy Commissioner, UKP Navanagar, Bagalkote
Deputy Director, Animal Husbandry and Veterinary Services, Bagalkote
Assistant Commissioner, Jamakhandi Sub-Division, Bagalkote
Special Deputy Commissioner, UKP, Jamakhandi, Bagalkote District
Joint Director, Agriculture Department, Bagalkote
Assistant Commissioner, Bagalkote Sub-Division, Bagalkote
Deputy Secretary, Zilla Panchayath, Bagalkote
Deputy Director-2, Agriculture Department, Indi, Vijayapura District
Special Land Acquisition Officer, UKP, Near Railway Station, Indi,Vijayapura Distict
Deputy Secretary-1, Zilla Panchayath, Vijayapura
Special Land Acquisition Officer, UKP, Alamatti, Vijayapura
Assistant Commissioner, Vijayapura Sub-Division, Vijayapura
Assistant Commissioner, Indi Sub-Division, Vijayapura
Deputy Director, Food & Civil Supplies, Vijayapura
District Officer, Backward Class Welfare Department (BCM), Kalaburgi
Deputy Director, Food and Civil Supplies Department, Kalaburgi
Deputy Secretary, Zilla Panchayth, Yadagiri
Special Land Acquisition Officer, Bheemarayangudi, Yadagiri District
Assistant Commissioner, Yadagiri Sub-Division, Yadagiri
Special Land Acquisition Officer, NHAI, Yadagiri
Deputy Director, Women and Child Welfare, Kalaburgi
Assistant Commissioner, Sedam Sub-Division, Kalaburgi
Deputy Director Of Horticulture, Kalaburgi
Assistant Commissioner, Kalaburgi Sub-Division, Kalaburgi
Deputy Commissioner (Admin), City Corporation, Kalaburgi
Commissioner, Mahanagara Palike, Kalaburgi
Deputy Director of Land Records, Kalaburgi
Assistant Commissioner, Basavakalyana Sub-Division, Bidar
Project Director, District Urban Development Cell, Bidar
Deputy Director, Food and Civil Supplies Department, Bidar
Assistant Commissioner, Bidar Sub-Division, Bidar
Deputy Secretary, Zilla Panchayath, Bidar
Joint Director, Agriculture, Bidar
Deputy Secretary, Zilla Panchayath, Raichuru
Assistant Commissioner, Raichuru Sub-Division, Raichuru
Project Director, Zilla Panchayath, Raichuru
Deputy Director, Department of Women and Child Development Raichuru
Assistant Commissioner, Lingasugur Sub-Division, Raichuru
Deputy Director, Social Welfare Department, Raichuru
Joint Director, Agriculture Department, Raichuru
Deputy Director, Social Welfare Department, Koppala
Deputy Secretary, Zilla Panchayth, Koppala
Assistant Commissioner, Koppala Sub-Division, Koppala
Project Director, District Urban Development Cell, Koppala
Deputy Director, Food Civil Supplies & Consumer Affairs, Koppala
Project Director, District Rural Development Agency, Gadag
Assistant Commissioner, Gadag Sub-Division, Gadag
Deputy Director, Social Welfare Department, Gadag
Deputy Director, Food and Civil Supplies and Consumer Affairs
Department, Gadag
Special land Acquisition Officer, National Highway-63, Dharawada
Deputy Secretary, Zilla Panchayth Dharawada
Assistant Commissioner, Dharawada Sub-Division, Dharawada
Deputy Director, Food and Civil Supplies Department, Dharawada
Commissioner, HDMC, Hubballi
Managing Director, NWKRTC, Central Offices, Hubballi.
Managing Director, Hubballi-Dharwad Smart City Limited, Dharawada
Project Director, DUDC, Uttara Kannada
Assistant Commissioner, Karwar Sub-Division, Uttara Kannada
Assistant Commissioner, Kumta Sub-Division, Uttara Kannada
Assistant Commissioner, Bhatkala Sub-Division, Uttara Kannada
Assistant Commissioner, Sirsi Sub-Division, Uttara Kannada
Deputy Director, Social Welfare Department, Uttara Kannada, Karwar
Deputy Director, Sericulture Department, Haveri
Assistant Commissioner, Savanur Sub-Division, Haveri
Assistant Commissioner, Haveri Sub-Division, Haveri
Deputy Secretary, Zilla Panchayath, Haveri
Deputy Director of Food and Civil Supplies, Haveri
Deputy Director, Department of Horticulture, Haveri
Joint Director, Agriculture Department, Vijayanagara
Deputy Director, Social Welfare Department, Vijayanagara
Assistant Commissioner, Hosapete Sub-Division, Vijayanagara
Chief Administrative Officer, VIMS, Bellary
Deputy Director, Social Welfare Department, Ballary
Assistant Commissioner, Ballary Sub-Division, Ballary
Commissioner, City Corporation, Ballary
Deputy Secretary, Zilla Panchayath, Ballary
Commissioner, Hosapete Urban Development Authority, Hosapete
Joint Director, Agriculture Department, Chitradurga
Joint Director, Industries & Commerce, Chitradurga
Assistant Commissioner, Chitradurga Sub-Division, Chitradurga
Deputy Secretary, Zilla Panchayath, Chitradurga
Project Director, District Urban Development Cell, Chitradurga
Special Land Acquisition Officer, Bhadra Upper Project. Chitradurga
Deputy Director, Food and Civil Supplies and Consumer Affairs
Assistant Commissioner, Harappanahalli Sub-Division, Vijayanagara
Special Land Acquisition Officer, Kottur Haraihar Railway Broad-gauge Line

Commissioner, Shivamogga Urban Development, Authority, Shivamogga
Assistant Commissioner, Shivamogga Sub-Division, Shivamogga
Deputy Commissioner (Admin), City Corporation, Shivamogga
Deputy Secretary-1, Zilla Panchayath, Shivamogga
Deputy Secretary-2, Zilla Panchayath, Shivamogga
Principal, District Training Institute, Shivamogga
Assistant. Commissioner, Sagar Sub-Division, Shivamogga
Special Assistant Commissioner, Land Tribunal, Udupi
Assistant Commissioner, Kundapur Sub-Division, Udupi
Joint Director of Agriculture, Udupi
Deputy Director of Food and Civil Supplies, Udupi
Project Director, District Urban Development Cell, Udupi
Deputy Director, Horticulture Department, Chikkamagaluru
Assistant Commissioner, Chikkamagaluru Sub-Division, Chikkamagaluru
Depurty Secretary-2 Zilla Panchayath, Chikkmagaluru
Assistant Commissioner, Tarikere Sub-Division, Chikkamagaluru
Joint Director, Agriculture Department, Chikkamagaluru
Special Land Acquisition Officer, National Highway 206, Tumakuru
Assistant Commissioner, Tiptur Sub-Division, Tumakuru
Special Land Acquisition Officer, Yattinahole Project, Tumakuru
Joint Director, Agriculture Department, Tumakuru
Commissioner, Tumakuru City Corporation, Tumakuru
Assistant Commissioner, Tumakuru Sub-Division, Tumakuru
Deputy Secretary-1 (Admin), Zilla Panchayath, Tumakuru
Special Land Acquisition Officer, Tumakuru-Rayadurga & Tumakuru-
Davanagere Railway Project, Tumakuru
Special Land Acquisition Officer, KIADB, Tumakuru
Deputy Secretary-II, Zilla Panchayat, Tumakuru
Assistant Commissioner, Madhugiri Sub-Division, Tumakuru
Joint Director, Industries & Commerce, Chikkaballapura
Deputy Secretary, Zilla Panchayath, Chikkaballapura
Assistant Commissioner, Chikkaballapura Sub-Division, Chikkaballapura
Joint Director, Agriculture Department, Chikkaballapura
Deputy Director, Food and Civil Supplies, Chikkaballapura
Deputy Secretary, Zilla Panchayath, Kolar
Deputy Director of Land Records, Kolar District
Joint Director, Industries and Commerce, Kolar
Deputy Director of Food and Civil Supplies Kolar District, Kolar
Assistant Commissioner, Kolar Sub-Division, Kolar
Deputy Director of Horticulture, Kolar
Assistant Commissioner, Bengaluru North Sub-Division, Bengaluru
General Manager (Administration), Karnataka Soaps and Detergent Limited,
Land Acquisition Officer, National Highway Authority, K.R. Circle, Bengaluru
Deputy Secretary-2, BDA, Bengaluru
Special Land Acquisition officer, BDA, Bengaluru
Land Acquisition Officer, BDA, Bengaluru
Chief Administrative Officer, NRHM, Bengaluru
Executive Director, Association of Karnataka Residential
Special Land Acquisition Officer-1, BMRCL, KIADB, Bengaluru
General Manager, KBITS, Bengaluru
Executive Director, Mysore Minerals Limited, Bengaluru
Assistant Commissioner, KSHIP, Bengaluru
Director (HR), KPCL, Bengaluru
Estate Officer, BDA, Bengaluru
Secretary, BDA, Bengaluru.
General Manager, Krishna Bhagya Jala Nigama, Bengaluru
Deputy Secretary-4, BDA, Bengaluru
Administrative Officer, KSPCB, Bengaluru
Special Land Acquisition Officer-1, KHB, Kavery Bhavan, Bengaluru
Administrative Officer, BWSSB, Bengaluru
Deputy Secretary-1, BDA, Bengaluru
HQA to Commissioner, Food and Civil Supplies Department, Bengaluru
Special Deputy Commissioner, Land Acquisition, BDA, Bengaluru
Additional Special Land Acquisition Officer, BDA, Bengaluru
Special Deputy Commissioner, Land Acquisition, KSHIP, Bengaluru
Special Land Acquisition Officer-2, BMRCL, Bengaluru
Assistant Commissioner, Bangalore South sub Division, Bengaluru
Special Deputy Commissioner, Bhoomi, SSLR Building, Bengaluru
Special Land Acquisition Officer, Yettinahole project, DoddaballapurTaluk,
Deputy Secretary-3, BDA, Bengaluru
Assistant Commissioner, Doddaballpura Sub-Division, Bengaluru Rural
Special Land Acquisition Officer, KIADB (International Airport), KeneyBuilding,
Project Director, District urban Development Cell, Ramanagara Dist.
Assistant Commissioner, Ramanagara Sub-Division, Ramanagara
Deputy Director of Land Records, Ramanagara
Deputy Director, Horticulture Department, Ramanagara
Special Land Acquisition Officer National Highways 209, Malavalli, Mandya
Deputy Director, Women and Child Welfare Department, Mandya
District Registrar of Co-operative societies, Mandya
Assistant Commissioner, Mandya Sub-Division, Mandya
Deputy Secretary-2 (Dev), Zilla Panchayath, Mandya
Assistant Commissioner, Pandavapura Sub-Division, Mandya
Deputy Director, Food and Civil Supplies and Consumer affairs, Mandya
Deputy Director, Social Welfare Department, Hassan
Joint Director, Agriculture Department, Hassan
Deputy Registrar of Co-operative Societies, Hassan
Environmental Officer, Karnataka State Pollution Control Board,RTO,HASSAN
Assistant Commissioner, Hassan
Deputy Director, Women and Child Welfare Department, Hassan
Assistant Commissioner, Sakaleshapura Sub Division, Hassan
Deputy Director of Horticulture,Mangalulru
Special Land Acquisition Officer, KIADB, Baikampady
General Manager (Admin). MESCOM, Mangaluru
Joint Director, Agriculture Department, Mangaluru
Assistant Commissioner, Mangaluru Sub-Division, Dakshina Kannada
Project Director, DUDC, Dakshina Kannada
Assistant Commissioner, Puttur Sub-Division, Dakshina Kannada
Deputy Director, Food and Civil Supplies, Mangaluru
Assistant Commissioner, Madikeri Sub-Division, Kodagu
Joint Director of Agriculture, Kodagu District, Madikeri
Secretary, Mysuru Urban Development Authority, Mysuru
Special Land Acquisition Officer, Kabini Project, Mysuru
Assistant Commissioner, Hunasuru Sub-Division, Mysuru
Deputy Director, Food and Civil Supplies and Consumer Affairs, Mysuru
Deputy Secretary (Admin), Zilla Panchayath, Mysore
Assistant commissioner, Mysuru Sub-Division, Mysuru
General Manager, (Admin), HRD, Chamundeshwari Electricity Supply Ltd,
Commissioner Mysuru City Corporation, Mysuru
Deputy Registrar of Cooperative Societies, Mysuru
Chief Administrative Officer, Mysore Medical College, Mysuru
Zonal Commissioner, Zone-3, Mysuru City Corporation, Mysuru
Joint Director of Agriculture, Agriculture Department Chamarajanagara
Assistant Commissioner, Kollegala Sub-Division, Chamarajanagara
Deputy Director, Food and Civil Supplies, Chamarajanagara
Deputy Director, Social Welfare Department, Chamarajanagara

Related News

spot_img

Revenue Alerts

spot_img

News

spot_img